A7FBA-FAMILY
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hôm nay ...- Cảm xúc trong ngày ...

duongdavid
dianna.sieutham
0320
Yahoo
mphuong2112
Waterprincess
sunflowers hill
bp7dvngoc
sunnyvic
CvYtz.m0c
dragonfly
thinhhungbds
hoangvinh257
Kity214
x_ù
Mr.Kane
thanhtung327
Justin
22 posters

Trang 6 trong tổng số 10 trang Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

Go down

Hôm nay ...- Cảm xúc trong ngày ... - Page 6 Empty Re: Hôm nay ...- Cảm xúc trong ngày ...

Bài gửi by thinhhungbds Thu Jun 17, 2010 11:47 pm

may ngay ban ron qua
mat dien lien mien
h moi luon len 4rum dc
lai out ngay
hj, minh muon lop minh ve nha t choi 2 ngay

thinhhungbds

Hôm nay ...- Cảm xúc trong ngày ... - Page 6 Empty Mưa..yêu và ghét...

Bài gửi by Kity214 Fri Jun 18, 2010 12:22 am

Có 1 nó.....

Vừa ghét mưa…Lại cũng vừa yêu mưa tha thiét….

2 vấn đề tưởng rằng như đối lập nhau nhưng lại có mặt trong cùng 1 hiện tượng

Đúng đấy….

Nó ghét mưa..Bởi mưa ....buồn

Nó ghét mưa..Bởi mưa ....nặng hạt

Nó ghét mưa bởi mưa ....tráng xoá

Nó ghét mưa bởi mưa ....lạnh lùng

Nó ghét mưa bởi mưa ....sầu

Mưa……

Hàng trăm hàng ngàn lý do khiến nó ghét mưa…

Mưa…Khiến cho tâm trạng nó trở nên trầm lắng…

Suy nghĩ nhiều…

Làm cho nó cảm thấy ....

Cuộc sống hỗn loạn hiện tại thêm phần u tối và rầu rĩ..

Mưa Quanh nó. Xuất hiện liên tục trOng nó

Mưa ngoài trời....Hối hả..Vội vã

Mưa trOng lòng ....Khó hình dung..Lạnh lẽo

Và mưa..Trên khoé mắt..Mặn Chát và đắng ngắt…..

….Cũng có lẽ vì mưa…đôi khi nó lạnh lùng và nhiều suy nghĩ…..

Nhưng ngược lại….Chính nó cũng yêu mưa tha thiết

Với mưa.. Nó có đủ can đảm để đối mặt với chink bản thân mình..

1 con ng` bên trong yếu đuối và thiếu suy nghĩ….

Với mưa.. Nó Có đủ can đảm để khóc…Nước mắt hoà với nước mưa….Nhoà đi trong mắt nó…..

Thỉnh thoảng nó thường suy nghĩ mung lung trong mưa với những tiếng thở dài buồn bã….

Ngẫm sự đời dưới mưa ..Hài hứoc thật

Biết bao lần nó bước đi trong mưa ..

Ko phải để tắm mưa…

Ko phải để thử cái hương vị ngai ngái của mưa

Cũng chẳng phải để uớt sũng kháp mình mẩy…..

Đơn giản lắm…

Nó di trong mưa để giấu đi những giọt nước mắt…..

Nó hiểu rằng…Trong mưa..Ko ai phát hiện ra 1 điều rằng: "Nó đang khóc"

Nó hiểu Rằng trOng mưa…..Nó mới nghĩ đựoc đến tương lai

Nó Ghét… Ghét lắm..Ghét cay ghét đắng

Ghét những cơn mưa dài..Xối xả..Uớt át…..

Mưa …Cô đơn lắm…Mưa đén..Rồi đi..

Nhạt nhoà...vóng vánh ….Để lại dư âm lạnh lùng và cái mùi mưa ngấm với mùi đất…..

Đến và đi…..Vội vàng khiến nó chẳng kịp cảm nhận….

Nó ...

Đã từng hận bản thân…Chán ngán cuộc đời….Và ghét Cái cuộc sống xã hội bẩn thỉu bon chen….

Nó... đã từng muốn buông xuôi tất cả…..

….Mưa…Khiến nó có nhiều cảm nhận khó nghĩ…..

Mấy hôm nay…Trời cũng mưa…

Nhưng hình như có 1 cái gi` đó khang khác

Ào ạt...buốt giá

Nhưng vs nó ...Mưa Thật Đẹp…..Nhẹ nhàng vs bình yên như chính cảm giác của nó vậy.

Vung vẩy..Phá vỡ cái sự yên lặng vốn có của ngày hạ…

Phải chăng nó đang nghĩ về 1 cái gi` đó xa xôi ….Có thể lắm chứ vui vẻ

Nó thích tắm mưa…..Và vùng vẫy trong mưa với 1 mớ tâm trạng hỗn độn…

Buồn có...

Vui có...

Chán nản có...

Suy nghĩ có...

….Nhiều lúc sao thấy cuộc sống quá phức tạp...Mệt mỏi lắm chứ...

Nhiều lúc thấy saO khó vượt qua..Muốn buông xuôi..Muốn dừng lại….

Nhưng đôi khí lại muốn phá vỡ cái vỏ bọc xung quanh…Vượt qua tất cả..Khát khao tự do lắm……

Nhiều lần như thế lắm…..

Nó tìm đến mưa….Khóc trong mưa…Cười trong mưa...Nó nghĩ về tình cảm...Những cái tình cảm đã zằng xé nó và bóp nát nó 1 cách tàn nhẫn….Lạnh Lắm chứ…..Đau lắm chứ……Hài . Nhưng bù lại vào đó lại là tình cảm ấm áp ngọt ngào.

Nhiều khi nó nghĩ và muốn quên đi cái quá khứ trước kia ,muốn thời gian quay trở lại ...và muốn chưa bh có cái quá khứ đấy. Nhưng nó cũng phải thừa nhận rằng nếu k có cái quá khứ đấy thì cũng chưa chắc đã có con ng` nó ngày hôm nay. Vì thế , nó sẽ k cố quên mà sẽ nhìn về quá khứ để sống tốt hơn , để đứng lên và để tiếp tục bước đi.

Mưa…Đón nhận nó….Thậm chí ..Khóc cùng nó...cười cùng nó...Trong cái tiếng rào rào

Dường như mỗi lần nó cần mưa đều có mặt….Song hành cùng nó…

Tự dưng nó nhớ ....cũng chẳng biết nhớ cái gì nữa...

Nó chợt cười…..Kiểu cười ko cảm xúc

Cũng chả biết từ khi nào…..Nó bồng yêu mưa tha thiết
Kity214
Kity214

Họ tên : Miss Kity

Hôm nay ...- Cảm xúc trong ngày ... - Page 6 Empty Re: Hôm nay ...- Cảm xúc trong ngày ...

Bài gửi by mphuong2112 Fri Jun 18, 2010 5:44 pm

bắt đầu những ngày nghỉ dài....
nhưng thời gian sao ngắn ngủi quá vậy? muốn học, muốn làm hết những thứ muốn làm, ko sẽ chẳng kịp mất!

ko buồn nữa, CỐ LÊN nào!
hihi, yêu đời quá!

mất điện, nóng chết người, lại một đêm thức trắng! Nhưng tự dưng muốn tối nào cũng đc đi dạo như tối đó, ko khí bên ngoài thật trong lành, gió mát quá....
mphuong2112
mphuong2112

Nữ Birthday : 21/12/1991

Bài gửi by dragonfly Fri Jun 18, 2010 7:21 pm

Hôm nay ...- Cảm xúc trong ngày ... - Page 6 Logo
dragonfly
dragonfly

Họ tên : Phạm Văn Dương
Nam Birthday : 07/04/1991

Bài gửi by sunflowers hill Fri Jun 18, 2010 10:12 pm

ngày nào cũng vậy. mình kg thấy yêu đời thêm tí nào.hình như thời gian của mình cứ trôi đi với những việc vặt vãnh.mình muốn điên lên.ah? bác nào cầm cái sạc dt nokia của mình kg?trả lại cho mình thêm yêu đời tí.hihi cười nhăn răng
sunflowers hill
sunflowers hill

Họ tên : v.a
Nữ Birthday : 19/10/1991

Bài gửi by Justin Sat Jun 19, 2010 10:15 am

Oh year. đc chọn đi tiếp sức mùa thi oy huýt sáo>
Justin
Justin

Họ tên : ]-[!_!¥ Ť)-(/-\{\}& (Ħų¥ ŦħąŅĢ)
Nam Birthday : 31/10/1991

Bài gửi by hoangvinh257 Sat Jun 19, 2010 5:25 pm

cuộc sống thật vô nghĩa nếu ta không hoạt động tốt hơn.
hoạt động có ích cho xã hội nào................
hoangvinh257
hoangvinh257

Bài gửi by thinhhungbds Sun Jun 20, 2010 2:30 pm

cảm xúc vui mừng vì tour du lịch của mình vẫn tàm tạm ổn
nhg hơi buồn vì nữ nhiều quá mà ko có nam, anh chị e A7 tham gia nhá. tớ lấy vốn thôi 450k

hjhj

thinhhungbds

Bài gửi by Kity214 Sun Jun 20, 2010 11:03 pm

hum nay lớp ăn liên hoan ở nhà Phương
nói là lớp, nhưng cũng chỉ vài ng thôi.nhưng cũng vui, không khí của 1 gia đình.
Hum nay mưa, cơn mưa này mình mong từ lâu lắm. Không phải mưa chỉ để xua đi cái nắng gay gắt mấy hôm nay, mưa để mình tỉnh táo hơn, để đc 1 lần dâm mưa...và đã dầm mưa thật. Thích lắm. Hạt mưa như tát vào mặt, đau, nhưng như thế mới tỉnh đc. đường ngập nước. Mọi ng, ai ai cũng hối hả chạy đua vs mưa, và trú mưa ngay cả khi đang mặc áo mưa.^^. Còn mình thì chỉ mong mưa khoan hãy tạnh, khoan hãy nhẹ hạt, khoan hãy về tới nơi, để có thể hòa vs mưa thêm 1 chút, 1 chút, để xoá đi kỉ niệm trc đây, nó yêu cơn mưa ấy...nó cười...và khóc trong mưa...
Kity214
Kity214

Bài gửi by x_ù Mon Jun 21, 2010 12:51 pm

giờ thì thấy giống lắm ý, giống những vẫn sẽ có những cái khác nhau
x_ù
x_ù

Họ tên : [xù]ngtung.ftu
Nam Birthday : 26/10/1991

Bài gửi by Justin Mon Jun 21, 2010 11:00 pm

Trong ng` thấy khó chịu. hình như ốm rùi :-s
Justin
Justin

Bài gửi by 0320 Thu Jun 24, 2010 12:42 am

chú Thắng có cần ko anh đấm hộ cho! làm gì mà phải năn nỉ ghê thế!
0320
0320

Họ tên : xích lô
Nữ Birthday : 06/08/1991

Bài gửi by selalokha Thu Jun 24, 2010 9:20 pm

lần đầu tiên trong đời bị sỉ nhục đến vậy tự nhiên lại thấy ghét cái cảnh làm sinh viên đến thế.ôi mẹ ơi bao giờ thì con mới hết cái cảnh đi ở trọ bị người ta chẹt lên chẹt xuống. đã hay mất điện lại mất nước suốt ngày.đến nước sạch để tắm giặt còn không có .mà vẫn phải đóng 40k hàng thag .ức wá đi mất. luks này chỉ ước có tiền mua hay một cái nhà cho bõ tức. hay ước cái lão chủ bị ma bắt đi cho rồi..... khóc rồi nè

selalokha

Họ tên : vivivic
Nữ Birthday : 10/04/1991

Bài gửi by thinhhungbds Thu Jun 24, 2010 11:02 pm

selalokha đã viết:lần đầu tiên trong đời bị sỉ nhục đến vậy tự nhiên lại thấy ghét cái cảnh làm sinh viên đến thế.ôi mẹ ơi bao giờ thì con mới hết cái cảnh đi ở trọ bị người ta chẹt lên chẹt xuống. đã hay mất điện lại mất nước suốt ngày.đến nước sạch để tắm giặt còn không có .mà vẫn phải đóng 40k hàng thag .ức wá đi mất. luks này chỉ ước có tiền mua hay một cái nhà cho bõ tức. hay ước cái lão chủ bị ma bắt đi cho rồi..... khóc rồi nè

sao cứ phải vậy, thích thì chuyển. bật cho lão 1 trận
mục tiêu là 1 cái nhà to to đẹp đẹp nhá. hjhj, cho anh em còn tụ tập

thinhhungbds

Bài gửi by thinhhungbds Thu Jun 24, 2010 11:09 pm

Kity214 đã viết:hum nay lớp ăn liên hoan ở nhà Phương
nói là lớp, nhưng cũng chỉ vài ng thôi.nhưng cũng vui, không khí của 1 gia đình.
Hum nay mưa, cơn mưa này mình mong từ lâu lắm. Không phải mưa chỉ để xua đi cái nắng gay gắt mấy hôm nay, mưa để mình tỉnh táo hơn, để đc 1 lần dâm mưa...và đã dầm mưa thật. Thích lắm. Hạt mưa như tát vào mặt, đau, nhưng như thế mới tỉnh đc. đường ngập nước. Mọi ng, ai ai cũng hối hả chạy đua vs mưa, và trú mưa ngay cả khi đang mặc áo mưa.^^. Còn mình thì chỉ mong mưa khoan hãy tạnh, khoan hãy nhẹ hạt, khoan hãy về tới nơi, để có thể hòa vs mưa thêm 1 chút, 1 chút, để xoá đi kỉ niệm trc đây, nó yêu cơn mưa ấy...nó cười...và khóc trong mưa...

Mưa làm tớ sung sướng, phấn khích, lạnh toát, yêu đời, buồn,.. đủ loại cảm xúc. đôi khi là ngập tràn hạnh phúc vì đi cùng ny. Kiều còn nhiều tâm trạng quá, hy vọng năm tới sẽ có anh chàng sưởi ấm cho Tr. những gì nó gọi là kỉ niệm thì là kỉ niệm mà. quá khứ là lịch sử, tương lai là màu nhiệm.. hiện tại là quà tặng cuộc sống. tớ ko mong chúng ta như gia đình, tớ muốn chúng ta thực sư là chiến hữu là bạn tốt

tối hôm đóa 5 thằng Thịnh Hưng, Xù, Thắng Toàn, Ngọc Chã, Thành Thân đã ngủ nhà nghỉ, uống rượu xem Brazil - Bờ biển ngà với nhau. trong cơn mơ có chuyện gì xảy ra ko biết. ngủ vật vã vì men rượu. tuyệt! 65k/1 thằng

thinhhungbds

Bài gửi by sunflowers hill Fri Jun 25, 2010 1:27 am

hồi còn bé tí khi mưa là chạy thật nhanh vào nhà vì sợ mưa và sấm. nhưng khi học lớp 5 mưa là chạy ra ngoài chơi cho sướng, mẹ chửi cũng kg vào nhà.mấy thằng con trai trong xóm đá bóng thì tranh làm thủ môn bằng được. bọn nó đá vào mặt đau quá lại khóc về nhà. lên cấp 2 mình nhìn cũng hiền.mấy thằng trong xóm tưởng thế đi qua nhà là trêu mình. mình quét ngõ nó cũng xía mồm vô.mình tức quá vác chổi đuổi đánh tới tận nhà nó ở cuối xóm. mẹ mình mắng: " con gái con đứa lại đi đánh nhau với các anh hơn tuổi, hàng xóm họ cười cho" , chẳng buồn nghĩ. rồi đi học xa mình với 2 đứa bạn còn trêu cả anh chị học cấp 3 yêu nhau.làm 2 anh chị ấy kg dám đi cùng nhau nữa. ngỗ nghịch thế là cùng. rồi lên cấp 3 mih cứ 1 ngày 1 khác. kg nghịch nữa, kg hay cãi nhau với bọn con trai, ít nói hơn nhiều, mất dần cái tính đanh đá hồi nhỏ. mih còn nhớ hồi mình mới 5tuổi đã hay chửi các anh nhà bác. bị mấy anh cho vào bể nc mưa ngập gần tới cổ, vừa gào vừa khóc mà chẳng ai bit. mẹ đi dạy học về mới đi tìm rùi kéo lên. cấp 3 mình đã từng đạp xe về nhà khi có mưa đá.hôm đó vừa tan học trời giông tố ầm ầm, gió to khủng khiếp rùi sau đó là mưa.mưa rất to.khi đầu ở lại lớp chơi dợi mưa tạnh rùi về.nhưng đợi lâu quá mình đi mua cái áo mưa đểu 2000 rùi về.ai ngờ đi đc 1 đoạn mưa to hơn nhiều cái áo mưa rách tả tơi. rùi mưa đá.ôi chao sướng.mặc dù nguy hiểm.đi đường 1 mih mưa to chỉ trực hất mình xuống sông.rùi sét đánh ngang trời sấm ầm ầm.đang đạp nhất chết có cái cây bị gió quật đổ ngã ngay trc xe mình.suýt chết.nhưng cuối cùng cũng về tới nhà khi mưa gần tạnh.có lẽ sẽ kg bao giờ quên trận mưa hôm ấy.rùi lên đại học.đầu tiên mưa là xúc tác nhớ nhà ghê ghớm.đang nhớ nhà.có mưa cái là khóc đc ngay.lạ.!!!!!!!!!!!! mưa là thế.nó chỉ là sự giải thoát của những đám mây nhưng vô tình xen vào cuộc đời nhiều quá, làm ngta có nhiều suy tư quá
sunflowers hill
sunflowers hill

Họ tên : v.a
Nữ Birthday : 19/10/1991

Bài gửi by selalokha Fri Jun 25, 2010 9:42 am

đúng thê. cứ tự nhiên nó đến làm mình đôi khi không hiểu nổi mình...cứ mỗi lần nhìn mưa hay đi dưới mưa là lòng ta lại thấy cái gì đó thanh thản nhẹ nhàng, nhưg tự nhiên bao nhiêu cảm xúc kỉ niệm lại trở về. nó làm ta nhớ đến ngày bé đi học ko bao giờ mang vải mưa và luôn là đứa chuột lột nhất lớp. rét đến độ người run run tay ko cầm nổi thứ gi. rrồi ngày cấp3 , lại một mìh đội mưa đi thi tốt nghiệp... một mình đi dưới mưa ...một mình với bao nhiêu là nỗi lo và sợ hãi... và lại mmột mình đi dưới cái mưa hà nội vô tình bạc bẽo của cái xứ đôgf tiền, lòng người khó đoán......!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
ngày nào cũng vậy cứ mở mắt ra là thấy mệt mỏi chẳng thế vui đuọc tẹo nào. sao cuộc đời này đôi khi vô vị thế..làm mình chẳng có động lực để đứng lên gì thế này...................

selalokha

Bài gửi by Kity214 Fri Jun 25, 2010 12:05 pm

[font=Comic Sans Ms][color=blue]Hơi hơi ốm. Ăn rồi ở trong phòng mà vẫn ốm, vi sao nhỉ???Ko ho mà lại hắt hơi mới khổ chứ. Tối mai về Nghệ An rùi, vừa buồn vừa vui. Vẫn vương vẫn Hà Nội lắm,vì...ko mất điện, và tất nhiên vì nhiều lí do khác nữa...[/color][/font]
Kity214
Kity214

Bài gửi by x_ù Sat Jun 26, 2010 11:58 pm

lần thứ 2 trong tháng.....
đã tự nhủ...đã cố gắng tránh né...nhưng rồi mình vẫn như 1 đứa trẻ
x_ù
x_ù

Họ tên : [xù]ngtung.ftu
Nam Birthday : 26/10/1991

Bài gửi by Justin Sun Jun 27, 2010 9:44 am

Tình hình là chúng nó đăng kí rùi. hok bít mình thía nào đây cười lăn lộn
Justin
Justin

Bài gửi by Justin Sun Jun 27, 2010 9:46 am

0320 đã viết:chú Thắng có cần ko anh đấm hộ cho! làm gì mà phải năn nỉ ghê thế!

Thằng nào sửa chữ kí với ava a. a bít thì đừng bảo a ác ;))
Justin
Justin

Bài gửi by thinhhungbds Mon Jun 28, 2010 12:41 am

sáng mai đi tour 2 ngày? lãi và lỗ dự định
3 a,e mình free là 1 cái lãi. thu lại dc 35 tờ giấy là lãi lớn nhất (phiếu điều tra)
lãi kinh nghiệm là lãi lớn thứ 2

gần 800k là cái lỗ tiền mặt
lỗ vì ko học ôn tý gì là lỗ thứ 2

cảm xúc: lúc thì suy sụp và tưởng như đã chết nhg vẫn chờ đợi. vỡ òa sung sướng khi những tín hiệu đầu tiên. 2,4 rồi 6 rồi 8 lại 9 bạn đăng kí cùng lúc
nếu thằng bạn trên qs ko bị xẻng văng vào tay và 5 đứa bạn nó ko ở nhà cùng nó thì mình đã lãi

ko sao! mình hạnh phúc

ngày mai cũng là ngày đăng kí tín chỉ, mình mong muốn lớp ko dc học trọn vẹn hoàn toàn cùng nhau bởi có nhiều bạn học ngành 2, nhg những môn gì đăng kí giống nhau thì hãy dc học cùng nhau nhé. mình ủng hộ ý kiến của Kiều:
học cả 2ca/1 ngày. học 1 hôm nghỉ 1 hôm. thế là hết 6 môn cho buổi sáng rồi
chiều nốt môn Thể dục (3 tiết nữa là ok)

dù chuyện gì xảy ra thì cũng ko quên những lời nói, tiếng cười, nỗi buồn và tất cả mọi thứ đã đến với lớp A7 của chúng ta nhé. mãi là những người bạn!

mạn phép xin dc mời các bạn về nhà tớ chơi 2 ngày, có thể là thứ 7 chủ nhật trong tháng 8 năm học tới này. tớ sẽ mời các bạn với nhiều món ăn đặc sản Hưng yên, tớ sẽ tự tay vào bếp và làm vài món tớ thích như sườn chua ngọt, nộm hoa chuối. nhà tớ có 2 cây nhãn nữa. buổi tối sẽ giành 2 phòng điều hòa cho nam và nữ tại nhà nghỉ nhà tớ. nếu hào hứng thì cả nhà thông báo nhau giùm tớ nhá. bà tớ rất mến khách, bố tớ rất dễ tính
cười nhăn răng >cười nhăn răng<

thinhhungbds

Bài gửi by Justin Mon Jun 28, 2010 9:13 am

@ Thịnh: j` chứ ăn chơi thì lớp mình chắc đầu tiên cười lăn lộn

Dưới tàu thì hạn hán, trên tàu thì đại hàn cười lăn lộn đã về đến HN cười lăn lộn
Justin
Justin

Bài gửi by selalokha Mon Jun 28, 2010 9:21 am

tức chết đi mất thui. web trường mìh bị điên mất rui.vào mãi mà ko được ức chế wá. khóc rồi nè khóc rồi nè khóc rồi nè khóc rồi nè
điện ở chỗ trọ hum nay lại lên cơn giở hơi từ sag đến giờ mất có liên tục, cứ 5 phút mất 5 phút có . mìh đến nổ tug người mất. trời lại nog người cug nog thế này, chết mất.khó chịu wá tan nát cõi lòng giận dữ giận dữ

selalokha

Bài gửi by thanhtung327 Tue Jun 29, 2010 12:50 am

Đã đăng kí xong tín chỉ .Ngồi mãi mới đăng kí được. Mình đã dăng nhập sẵn từ trước 9h để chờ vậy mà đúng 9h kém 5 thì mất điện.Mò ra được ngoài quán thì đã 9h20 vào đăng kí được già nửa ca sáng thì lại lỗi mạng out ra đăng nhập lai thì thấy hết ca mình thích rùi.Chán quá mạng ở quán cùi hơn ở nhà.gọi điện về thấy bảo có điện lại mò về.ngồi mãi đến trưa mới đăng kí được.Nói chung nhìn cái lịch học mà chán

thanhtung327

Nam Tổng số bài gửi : 154

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 6 trong tổng số 10 trang Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

- Similar topics